| Tên thương hiệu: | DLX |
| Số mô hình: | 1J79 |
| MOQ: | 2 |
| giá bán: | $30-$45 |
| Điều khoản thanh toán: | L/C, T/T, Công Đoàn Phương Tây |
| Khả năng cung cấp: | 300 tấn mỗi tháng |
![]()
![]()
1J79 (Hợp kim từ mềm) hợp kim chính xác
hợp kim chính xác 1J79 cảm ứng từ bão hòa Bs≥0,75T, điểm Curie ℃ = 450, điện trở suất (μΩ • m) = 0,55;hợp kim chính xác có hệ số từ biến nhỏ, độ từ thẩm dễ dàng, khử từ nhanh, lực kháng từ nhỏ, tổn hao dòng Foucault thấp, được sử dụng cho tần số bao phủ, tần số trung bình đến cao trên toàn dải tần số,hợp kim chính xác Sản phẩm bao gồm: dải, tấm, thanh, dây và lá kim loại.hợp kim chính xác Chủ yếu được sử dụng cho máy biến áp xung, Máy biến áp chính xác, Máy biến áp chống rò, Che chắn từ, Yoke và máy biến áp công suất nhỏ nhạy cảm cao áp dụng từ trường yếu, máy biến áp công suất không tuần tự, Bộ khuếch đại từ công suất thấp, công suất tần số cao.
Ngoài độ từ thẩm cao, các đặc tính từ tính khác của nó là lực kháng từ thấp, từ biến gần bằng không và từ điện trở dị hướng đáng kể. hợp kim chính xácĐộ từ biến thấp rất quan trọng đối với các ứng dụng công nghiệp, cho phép nó được sử dụng trong màng mỏng, nơi ứng suất thay đổi có thể gây ra sự biến đổi lớn về đặc tính từ tính. Điện trở suất của Permalloy có thể thay đổi tới 5% tùy thuộc vào cường độ và hướng của từ trường tác dụng. Permalloy thường có cấu trúc tinh thể lập phương tâm mặt với hằng số mạng khoảng 0,355 nm gần nồng độ niken 80%. hợp kim chính xác Một nhược điểm của permalloy là nó không có tính dẻo hoặc dễ gia công, vì vậy các ứng dụng đòi hỏi hình dạng phức tạp, chẳng hạn như tấm chắn từ, được làm từ hợp kim chính xác có độ từ thẩm cao khác như mu metal. Permalloy được sử dụng trong các tấm lót máy biến áp và đầu ghi từ.
hợp kim chính xác 1J79 được sử dụng rộng rãi trong ngành công nghiệp điện tử vô tuyến, thiết bị chính xác, điều khiển từ xa và hệ thống điều khiển tự động.
hợp kim chính xác hợp kim chính xác hợp kim chính xác
Thông số kỹ thuật
| Loại | 1J79- Dải |
| Độ dày | 0,1~10mm |
| Chiều rộng | 20~500mm |
| Trọng lượng cuộn | 2-50 kg |
| Tình trạng |
Mềm hoặc Cứng |
Thành phần hóa học(%)
| Loại | C | Si | Mn | P | S | Ni | Cr | Mo | Fe |
| 1J79 | ≤0,03 | 0,3~0,5 | 0,6~1,1 | ≤0,02 | ≤0,02 | 78,5~80 | - | 3,8~4,1 | Phần còn lại. |
Tính chất vật lý
Tính chất từ
![]()
![]()
![]()